ATMEGA8-16PU là một bộ vi điều khiển sử dụng trong mạch điện tử.
- Vi điều khiển Atmega8 là một bộ vi xử lý CMOS 8 bít chế tạo dựa trên kiến trúc AVR RISC. Với khả năng xử lý hoàn toàn một lệnh trên một chu kỳ xung hệ thống đem lại sức xử lý 1MIPS trên mỗi MHz, cho phép chúng ta tối ưu hóa điện năng tiêu thụ so với tốc độ xử lý, Ở phiên bản Atmega8L cho phép chạy ở điện áp thấp: 2.7V – 5.5V.
Thông tin sản phẩm : ATMEGA8-16PU
- Họ vi điều khiển: AVR® ATmega 8 bit
- Tần số thạch anh max: 16 MHz
- Truyền thông: I²C, SPI, UART / USART
- Số lượng I/O: 23
- Bộ nhớ flash: 8KB (4K x 16)
- Bộ nhớ EEPROM: 512kB
- Bộ nhớ RAM: 1kB
- Điện áp (Vcc / Vdd): 4,5 V ~ 5,5 V
- Bộ chuyển đổi ADC: 6 kênh 10 bit
- Hỗ trợ thạch anh nội: có
- Nhiệt độ hoạt động: -40°C ~ 85°C
- Đóng gói: 28-DIP (0.300 ", 7.62mm)